เริ่มกันเลย…
![SynoCommunity](/images/posts/synocommunity/01.webp)
เปิด Package Manager ขึ้นมา แล้วไปที่เมนู Settings
![SynoCommunity](/images/posts/synocommunity/02.webp)
เลือก Package Sources
![SynoCommunity](/images/posts/synocommunity/03.webp)
ตรงช่อง Name ใส่ SynoCommunity และช่อง Location ใส่ http://packages.synocommunity.com/ จากนั้นก็กด OK ไป
![SynoCommunity](/images/posts/synocommunity/04.webp)
OK อีกที
![SynoCommunity](/images/posts/synocommunity/05.webp)
OK อีกที
![SynoCommunity](/images/posts/synocommunity/06.webp)
สังเกตที่แถบด้านซ้ายจะมี Community โผล่ขึ้นมา พร้อมกับแพคเกจเพิ่มเติม ชอบอันไหนก็เลือกติดตั้งกันได้เลย
![SynoCommunity](/images/posts/synocommunity/07.webp)
โอ้วพระเจ้า! มันเยี่ยมจริงๆ
หวังว่าทุกท่านคงจะเจอแพคเกจที่ถูกใจ และนำไปใช้กันอย่างมัวมันกันนะครับ หากใครมีแพคเกจจาก Community เจ๋งๆ ก็มาแบ่งปันกันบ้างนะครับ (เอาจริงๆ แพคเกจพวกนี้ ผมก็พอใจในระดับนึงเท่านั้นแหละ ยังอยากได้มากกว่านี้อีก อิอิ) หากท่านใดมีข้อสงสัยตรงไหน หรือมีอะไรจะติชมก็สามารถคอมเม้นไว้ด้านล่างได้เลย สำหรับบทความนี้ก็ขอจบไว้เพียงเท่านี้ สวัสดีครับ.