First look!
สวัสดีครับทุกท่าน ไม่ได้มาเขียนบล็อกซะนานเลย วันนี้ผมมี Linux Distro นึงมานำเสนอ เป็น Linux ตัวแรกที่ผมจับเลยก็ว่าได้ ก็เลยอยากเอามาให้ทุกท่านได้ลองดูเผื่อจะมีหลายท่านที่ยังไม่เคยเลย รายละเอียดเกี่ยวกับ Linux ตามนี้เลยครับ http://en.wikipedia.org/wiki/LinuxTLE และ http://www.opentle.org/ เรามาดูหน้าตากันหน่อยดีกว่าว่าจะแจ่มแค่ไหน
![Linux TLE Desktop](/images/posts/linux-tle7/linux-tle7.webp)
ว๊าว!!! แจ่มเบย แม้จะเกิดนานแล้ว แต่ก็ถือว่าหน้าตายังอยู่ในระดับดี ตอนผมลองใหม่ๆ ลงทุนลงเจ้า Linux ตัวนี้ เพื่อเอา Wallpaper มันเลย คลั่งมากตอนนั้น และกว่าจะหาโปรแกรมเปิดเพลงได้ โคตรลำบากเลย แถมโปรแกรมก็อ่านเพลงภาษาไทยไม่ออก เน็ตก็ไม่มีใช้ ฮ่าๆ สมัยนั้นโคตรลำบากเลย สำหรับใครที่มี Linux ตัวแรกในดวงใจ หรือประสบการณ์การใช้ Linux ตอนแรกๆ ก็มาเล่าสู่กันฟังได้นะครับ ส่วนใครที่อยากจะได้ Linux TLE 7.0 เชิญคลิกลิงค์ด้านล่างเลยครับผม